Module quang

Hiển thị tất cả 11 kết quả

Module quang PLANET được thiết kế để dùng với các thiết bị mạng Switch, Router, Converter quang. Module quang được thiết kế theo các chuẩn khe cắm SFP (Small Form Factor), SFP + (Small Form Factor Plus), QSFP/QSFP+ (40Gb) , QSFP (100Gb) với các thông số khác nhau về bước sóng, khoảng cách, sử dụng 1 sợi quang hay 2 sợi quang .v.v. phù hợp với nhau cầu sử dụng với các thiết bị mạng phổ thông, cũng như cho các thiết bị mạng chuẩn công nghiệp.

Các module quang PLANET (PLANET Transceiver) đã được tiêu chuẩn hóa, tương thích với nhiều thiết bị mạng của các hãng khác nhau. Bao gồm:

  • PLANET MFB-Series Transceiver: chuẩn SFP (Small Form Factor), tốc độ 100FX. Sử dụng 1 sợi quang (công nghệ WDM), hoặc 2 sợi quang (Dual core) để truyền tín hiệu. Khoảng cách truyền từ 300 meters (Multi-mode, LC) tới 60 kilometers (Single-mode, LC).
  • PLANET MGB-Series Transceiver: chuẩn SFP (Small Form Factor), tốc độ 1000BaseX. Sử dụng 1 sợi quang (công nghệ WDM), hoặc 2 sợi quang (Dual core) để truyền tín hiệu. Khoảng cách truyền từ 550 meters (Multi-mode, LC) tới 60 kilometers (Single-mode, LC).
  • PLANET MGB-2G Transceiver: chuẩn SFP (Small Form Factor), tốc độ 2500BaseX. Sử dụng 1 sợi quang (công nghệ WDM), hoặc 2 sợi quang (Dual core) để truyền tín hiệu. Khoảng cách truyền từ 300 meters (Multi-mode, LC) tới 20 kilometers (Single-mode, LC).
  • PLANET MTB-Series Transceiver: SFP + (Small Form Factor Plus): tốc độ 1GB/10GB. Sử dụng 1 sợi quang (công nghệ WDM), hoặc 2 sợi quang (Dual core) để truyền tín hiệu. Khoảng cách truyền từ 300 meters (Multi-mode, LC) tới 60 kilometers (Single-mode, LC).
  • PLANET QSFP /QSFP+ (40Gb): Khoảng cách truyền từ 100 meters (Multi-mode, LC) tới 10 kilometers (Single-mode, LC).
  • PLANET QSFP (100Gb): Khoảng cách truyền từ 100 meters (Multi-mode, LC) tới 10 kilometers (Single-mode, LC).

Với xu hướng phát triển truyền dẫn IP trên mạng cáp quang mạnh mẽ ngày nay, Module quang PLANET là giải pháp lý tưởng dùng với các thiết bị mạng trong các hệ thống mạng LAN/WAN và viễn thông, CNTT, FTTx, trung tâm dữ liệu,.v.v.